Avacno - Acetylcystein 200mg Phương Đông Pharma

Liên hệ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 30.000 đ/đơn


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2025-04-30 01:20:30

Thông tin dược phẩm

Số đăng ký:
VD-31349-18
Xuất xứ:
Việt Nam
Đóng gói:
Hộp 25 gói x 1,5g
Hạn dùng:
36 tháng
Dạng bào chế:
Cốm

Video

Avacno là thuốc do Công ty Dược phẩm và Thương mại Phương Đông (Việt Nam) sản xuất, với thành phần chính là Acetylcystein. Thuốc thuộc nhóm tác dụng trên đường hô hấp, được chỉ định để làm loãng đờm trong các bệnh lý đường hô hấp có đờm đặc, như viêm phế quản cấp và mạn tính. Ngoài ra, Avacno còn được sử dụng trong điều trị ngộ độc Paracetamol, giúp giải độc cho gan bằng cách duy trì hoặc khôi phục nồng độ Glutathion. Thuốc có dạng bào chế dạng cốm, dễ sử dụng cho cả người lớn và trẻ em, hiệu quả trong việc giảm độ quánh của đờm, tạo thuận lợi cho việc tống đờm ra ngoài.

  • Thành phần chính:
    • Acetylcystein 200mg
  • Tá dược: vừa đủ
  • Số đăng ký: VD-31349-18
  • Bảo quản: Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, dưới 30 độ C
  • Nguồn gốc: Việt Nam
  • Đơn vị sản xuất: Công ty Dược phẩm và Thương mại Phương Đông-(TNHH)

Chỉ định điều trị bệnh gì?

Avacno được chỉ định điều trị trong các trường hợp sau:

  • Làm loãng đờm trong các bệnh phế quản - phổi cấp và mãn tính kèm theo sự tăng tiết chất nhầy. 
  • Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều Paracetamol.

Đối tượng sử dụng Avacno

  • Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi mắc các bệnh lý đường hô hấp có đờm đặc, như viêm phế quản cấp và mạn tính.
  • Bệnh nhân ngộ độc Paracetamol, cần giải độc cho gan.
  • Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi mắc các bệnh lý đường hô hấp có đờm đặc, theo chỉ định của bác sĩ.

Cách sử dụng và liều dùng thuốc Avacno

  • Cách sử dụng:
    • Uống thuốc dưới dạng hòa tan trong nước.
  • Liều dùng tham khảo:
    • Làm loãng chất nhầy: 
      • Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 200 mg x 3 lần/ngày 
      • Trẻ em từ 2-6 tuổi: 200 mg x 2 lần/ngày 
    • Giải độc quá liều paracetamol: 
      • Khởi đầu 140 mg/kg, dùng dung dịch 5%, tiếp theo các 4 giờ uống 1 lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 lần.

Chống chỉ định khi nào?

 Avacno không nên sử dụng trong các trường hợp sau:​

  • Bệnh nhân có tiền sử dị ứng với Acetylcystein hoặc các thành phần khác của thuốc.
  • Bệnh nhân có tiền sử hen phế quản, do nguy cơ phản ứng co thắt phế quản.
  • Trẻ em dưới 2 tuổi, đặc biệt khi có khả năng khạc đờm kém.
  • Nếu bệnh nhân có chức năng gan suy giảm nghiêm trọng, cần tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng Avacno.

Những cảnh báo khi dùng thuốc Avacno

Tác dụng phụ:

Avacno có thể gây ra một số tác dụng phụ sau:​

  • Vấn đề về tiêu hóa: Một số người có thể gặp phải các triệu chứng như buồn nôn, nôn hoặc đau dạ dày sau khi sử dụng thuốc.
  • Phản ứng dị ứng nhẹ: Cảm giác ngứa ngáy, phát ban hoặc mẩn đỏ trên da có thể xảy ra, đặc biệt ở những người có cơ địa dễ dị ứng.
  • Rối loạn hệ thần kinh: Một số trường hợp có thể gặp phải cảm giác chóng mặt hoặc đau đầu.
  • Kích ứng đường hô hấp: Một số bệnh nhân có thể cảm thấy kích ứng hoặc khó thở nhẹ khi sử dụng thuốc.

Nếu gặp phải bất kỳ triệu chứng bất thường nào, nên ngừng sử dụng và tham khảo ý kiến bác sĩ.

Thận trọng:​

  • Bệnh nhân cần được theo dõi thường xuyên khi sử dụng Avacno, đặc biệt là những người có vấn đề về gan hoặc thận.
  • Đối với phụ nữ mang thai hoặc đang cho con bú, nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng Avacno để đảm bảo an toàn.
  • Khi sử dụng Avacno kết hợp với các thuốc khác, đặc biệt là các thuốc giảm ho, cần có sự giám sát của bác sĩ để tránh tương tác thuốc không mong muốn.
  • Giám sát chặt chẽ bệnh nhân có nguy cơ phát hen.
  • Thận trọng khi sử dụng cho bệnh nhân đái tháo đường, do thuốc có chứa Saccharose.

Tương tác:

  • Khi sử dụng kết hợp Avacno với các thuốc điều trị viêm phổi, cần theo dõi sát sao để đảm bảo hiệu quả và tránh tương tác thuốc không mong muốn.
  • Không dùng đồng thời với thuốc ho khác hoặc thuốc làm giảm bài tiết đờm.
  • Thận trọng khi sử dụng đồng thời với nitroglycerin, do có thể tăng cường tác dụng giãn mạch.
  • Có thể làm giảm tác dụng của than hoạt tính khi dùng đồng thời.

Triệu chứng quá liều và xử trí:

  • Hiện tại, chưa ghi nhận trường hợp quá liều nghiêm trọng khi sử dụng sản phẩm. Tuy nhiên khi sử dụng quá liều Avacno, người bệnh có thể gặp phải các triệu chứng như buồn nôn, nôn, sốt, phát ban, co thắt phế quản.
  • Trong trường hợp nghi ngờ quá liều, nên ngừng sử dụng, tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc đến trung tâm y tế gần nhất để được tư vấn và hỗ trợ kịp thời.

Ưu điểm của Avacno là gì?

  • Hiệu quả trong việc làm loãng đờm, hỗ trợ điều trị các bệnh lý đường hô hấp có đờm đặc.
  • Có tác dụng giải độc gan trong trường hợp ngộ độc paracetamol.
  • Dạng bào chế tiện lợi, dễ sử dụng.

Nhược điểm của Avacno

  • Cần theo dõi cẩn thận khi sử dụng cho phụ nữ mang thai hoặc người có bệnh lý về gan, thận.
  • Có thể gây tác dụng phụ như buồn nôn, phát ban.
  • Không nên sử dụng cho trẻ dưới 2 tuổi hoặc bệnh nhân có tiền sử hen phế quản.

Sản phẩm tương tự có thể thay thế cho Avacno


Câu hỏi thường gặp

Hiện tại, Avacno đang được phân phối tại nhà thuốc online Tiêu Hóa TAP. Giá sản phẩm có thể thay đổi theo thời gian, vì vậy bạn nên kiểm tra thông tin cập nhật ngay trên trang web. Nếu cần biết giá cụ thể cũng như các chương trình ưu đãi hiện có, bạn có thể liên hệ trực tiếp với dược sĩ qua Hotline 0971.899.466; hoặc Zalo: 090.179.6388 để được hỗ trợ nhanh chóng.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat FB